Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN HỌC TẬP CÁC MÔN TOÁN LÍ HOÁ VĂN ANH SINH SỬ ĐỊA - HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ !

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Admin (307)
cuncontroi9x (215)
ruacon (64)
nhokbmt (29)
Duhocvip_H (16)
307 Số bài - 38%
215 Số bài - 27%
77 Số bài - 10%
64 Số bài - 8%
32 Số bài - 4%
29 Số bài - 4%
27 Số bài - 3%
18 Số bài - 2%
16 Số bài - 2%
16 Số bài - 2%
Quán Cafe Đẹp YESTERDAY PIANO CAFÉ.
Quán Cafe Đẹp YESTERDAY PIANO CAFÉ.
chào admin
nhokbmt
nhokbmt
hoangngocbao1997
nhokbmt
nhokbmt
nhokbmt
nhokbmt
kenzo678
nhokbmt
nhokbmt
nhokbmt
nhokbmt
nhokbmt
cdviettiendn

Kỹ năng xáclập mục tiêu

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nhunga
Mầm non
Mầm non

Points - Điểm : 14
Reputation - Danh tiếng : 0

Kỹ năng xáclập mục tiêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Kỹ năng xáclập mục tiêu   Kỹ năng xáclập mục tiêu I_icon_minitimeThu Dec 02, 2010 12:38 pm

Kỹ năng xác lập mục tiêu
Diễn giả: Th.s Đỗ Thanh Hà Đơn vị tổ chức: Học Đường
Chi phí: 20,000 VNĐ Khóa học: Kỹ Năng Mềm
Thời lượng: 120 phút Số lượng tối đa:30 người
Số buổi: 1 buổi Đã đăng ký: 0 người
Thời gian: Từ 14h00' ngày 09/12
Địa điểm: Phòng 309, tầng 3, số 1, Hoàng Đạo Thuý, Thanh Xuân, Hà Nội
Chia sẻ lên Facebook của bạn
Từ khóa: đào tạo kỹ năng mềm xác lập xác định mục tiêu kinh doanh theo mạng

- Khoá học với học phí ưu đãi dành riêng cho thành viên của Hocduong.vn
- Ưu tiên cho các bạn đăng ký sớm

Mục tiêu là gì?

Trong một cuộc điều tra xã hội học nho nhỏ do tác giả bài viết thực hiện trên 100 sinh viên ở 10 trường đại học trên địa bàn Hà Nội, thì có tới hơn 70% số sinh viên khi được hỏi về mục tiêu tương lai đã có câu trả lời: “Kiếm một công việc tốt, thu nhập cao…”

Tác giả của cuộc điều tra này cho rằng câu trả lời như trên thực sự là cực kỳ mơ hồ và chứa đầy ảo ảnh. Bởi nếu so sánh câu trả lời của phần lớn các bạn sinh viên ở trên với câu trả lời của 1 nữ sinh viên năm 2, trường ĐH KHXH&NV Hà Nội là: “Tôi sẽ trở thành phóng viên của báo Tuổi Trẻ sau 3 năm nữa!” thì câu trả lời chung chung : ”Kiếm một công việc tốt, thu nhập cao…” rõ ràng thiếu thời hạn xác định của mục tiêu tương lai và giá trị cụ thể khi “công việc tốt, thu nhập cao…” chỉ là một khái niệm chung chung.

Bạn có cần mục tiêu cho tương lai?

Đây là câu hỏi không mới nhưng luôn là câu hỏi thử thách với tất cả các bạn trẻ. Bấy lâu nay xã hội vẫn bàn luận về vấn đề bạn trẻ ngày nay sống thiếu định hướng và chưa có mục tiêu rõ ràng.

Trước khi thử trả lời câu hỏi này, tôi muốn nói đến mục đích sống của mỗi người chúng ta. Bởi lẽ mục tiêu là kết quả cuối cùng của một mục đích cho nên muốn trả lời mục tiêu cuộc đời thì chúng ta cần xác định xem mục đích sống hay mục đích cuộc đời của chúng ta là gì?

Theo Sevent Habits of Highly Effective People – Bảy thói quen của người thành đạt thì : Mỗi ngày thức dậy bạn hãy dành 1 tiếng để suy nghĩ về mục tiêu sống của bạn. Hãy thử tưởng tưởng nếu bạn…tham dự đám tang của chính bản thân mình thì bạn muốn nghe gia đình bạn, bạn bè của bạn, đồng nghiệp bạn…nói gì về bạn? Những gì mà bạn muốn mọi người nhắc đến trong thời điểm này chính là mục đích sống của bạn. Bạn muốn nghe cha mẹ, anh chị em nói gì về mình? Bạn bè bạn, đồng nghiệp của bạn nghĩ sao về bạn!!! Đây là một cách hiệu quả để trả lời xem thử mình sống vì cái gì? Nếu bạn cũng thử làm theo cách này, có thể bạn sẽ tìm thấy nhiều điều thú vị cho cuộc sống.

Mục tiêu là thứ giúp chúng ta tồn tại và đi mãi trên những đoạn đường đời.

Hãy sống có mục tiêu!

Mục tiêu là thứ giúp chúng ta tồn tại và đi mãi trên những đoạn đường đời. Một khi chúng ta mất mục tiêu, mất phương hướng thì chúng ta trở nên bồn chồn, lo âu. Bạn có bao giờ để ý thấy bạn chỉ thật sự sung sướng hạnh phúc khi đang thực hiện một điều gì đó chứ không phải là khi bạn đã hoàn thành nó không?

Việc rèn luyện kỹ năng xác định mục tiêu thực sự không dễ dàng, đặc biệt là đối với những bạn trẻ còn quá ít kỹ năng sống! Bởi bạn không biết nên bắt đầu từ đâu, triển khai kế hoạch ra làm sao…

Tôi tin chắc rằng mỗi người đều có một mục tiêu bắt rễ tân sâu trong lòng, không ai có thể nói cho bạn biết mục tiêu của bạn, chỉ có bạn mới có thể hiểu sâu sắc bản thân mình, phát hiện những khao khát tận nơi sâu thẳm trong cõi lòng. Nhưng bạn đã biết cách biến những khát khao, hoài bão trong lòng trở thành mục tiêu hay chưa? Hãy để Hocduong.vn cùng bạn chia sẻ điều đó thông qua khoá đào tạo “Kỹ năng xác lập mục tiêu”.

Với sự tham gia đào tạo trực tiếp của Th.s Đỗ Thanh Hà, Chủ tịch HĐQT kiêm Tổng giám đốc Tập đoàn giáo dục AEC, Chủ tịch HĐQT Công ty Liên minh Doanh nhân Hà Nội, Thành viên sáng lập Trường quốc tế Hà nội Academy, Phó Chủ nhiệm khoa QTKD trường ĐH UTM. Chắc chắn khoá đào tạo “Kỹ năng xác lập mục tiêu” sẽ mang đến cho bạn những kỹ năng vô giá giúp bạn mạnh mẽ và thành đạt hơn nữa trong cuộc sống và công việc.

Đăng ký tham gia học trực tiếp tại: Văn phòng giao dịch của Học Đường Số 8, ngõ 233 (nằm bên cạnh toà nhà HITC), đường Xuân Thuỷ, phường Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội.
Số điện thoại: 04.85.87.25.87[center] Razz
Mobiphone :01683.261.854 hoặc 0974.712.446
HaLinh90
Mầm non
Mầm non

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng xáclập mục tiêu   Kỹ năng xáclập mục tiêu I_icon_minitimeThu Dec 02, 2010 12:48 pm

bạn ơi, tớ đã xem trang hocduong.vn nhưng tớ chưa hỉu lém cách đăng ký cơ?
nhunga
Mầm non
Mầm non

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng xáclập mục tiêu   Kỹ năng xáclập mục tiêu I_icon_minitimeThu Dec 02, 2010 12:50 pm

bạn chỉ cần có tiền rồi vào đặt mua là ok.
HaLinh90
Mầm non
Mầm non

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng xáclập mục tiêu   Kỹ năng xáclập mục tiêu I_icon_minitimeThu Dec 02, 2010 12:52 pm

nhưng làm sao tớ có tiền được chứ? Sad
nhunga
Mầm non
Mầm non

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng xáclập mục tiêu   Kỹ năng xáclập mục tiêu I_icon_minitimeThu Dec 02, 2010 12:56 pm

nếu là thành viên của học dường thì bạn nạp thẻ đã mua, trong mỗi thẻ có 50% học online, 50%học offline.
Nếu chưa là thành viên mà bạn thực sự thích khóa học này thì bạn có thể đến văn phòng học đường, số 8, ngõ 233, Xuân thủy, Cầu Giấy, Hà Nội.
Điện thoại : (04)85.87.25.87
Chúc bạn sẽ được tham gia khóa học thú vị này nhé! Bibi clown
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng xáclập mục tiêu   Kỹ năng xáclập mục tiêu I_icon_minitime

Kỹ năng xáclập mục tiêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trường CĐ Việt Tiến xét tuyển 150 chỉ tiêu nguyện vọng 3 – Cao đẳng chính quy
» KỸ NĂNG LÃNH ĐẠO THAY ĐỔI
» Trường CĐCN&KD Việt Tiến Đà Nẵng thông báo tuyển sinh 2011
» Kỹ năng bán hàng chuyên nghiệp buổi 3
» KỸ NĂNG BÁN HÀNG CHUYEN NGHIỆP BUỔI 4